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TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli ametoa magari 

mapya matatu ya wagonjwa kwa Wabunge watatu wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa 

Tanzania ili kuwasaidia wananchi wa maeneo yao ya ubunge. 

Katibu Mkuu Kiongozi Balozi John Kijazi amekabidhi magari hayo aina ya Land Cruiser 

Hardtop kwa niaba ya Rais Ikulu Jijini Dar es Salaam kwa Mbunge wa Nkasi Kaskazini Mkoa 

wa Katavi Mhe. Ally Keissy, Mbunge wa Viti Maalum Mkoa wa Tabora Mhe. Munde Tambwe 

na Mbunge wa Viti Maalum Mkoa wa Shinyanga Mhe. Lucy Mayenga. 

Akizungumza baada ya makabidhiano hayo, Balozi Kijazi amesema Mhe. Rais Magufuli 

ametoa magari hayo baada ya kuguswa na kilio cha muda mrefu cha Wabunge hao waliokuwa 

wakiomba wananchi wao wapatiwe magari ya wagonjwa. 

“Mhe. Rais ameamua kuwakabidhi nyinyi haya magari kutokana na vilio vyenu ambavyo 

amekuwa akivisikia mara kwa mara, Mhe. Keissy umekuwa hata ukitafuta miadi ya kuja 

kumuona Mhe. Rais kwa suala hili, Waheshimiwa Wabunge wamekuwa wakiyazungumza haya 

kwa muda mrefu.  

“Tunafahamu kila Mbunge katika jimbo lake anahitaji kupata huduma kama hii, na huduma 

kama hii ni sehemu ya utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM, kwa hiyo sisi Serikali kila 

tunapopata uwezo basi tunasaidia pale tunapoweza kufikia kwa wakati ule, tulishatoa magari 

mengine matatu kama haya Chalinze na vituo vingine vya Morogoro.” Amesema Balozi Kijazi 

Balozi Kijazi amewapongeza Wabunge hao kwa kupata magari ya wagonjwa kwa ajili ya 

wananchi wao na amewasihi kuhakikisha yanatunzwa vizuri ili yadumu muda mrefu na 

yawahudumie wananchi wote bila kujali dini, kabila, itikadi zao za kisiasa wala makundi. 

Kwa upande wao Mhe. Ally Keissy, Mhe. Munde Tambwe na Mhe. Lucy Mayenga 

wamemshukuru Mhe. Rais Magufuli kwa kuitikia kilio chao cha kuwasaidia wananchi magari ya 

wagonjwa, na wamempongeza kwa kazi nzuri anayoifanya kuwapigania Watanzania wote hasa 

wenye shida na pia kwa juhudi kubwa za kuleta maendeleo. 
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